Công đoàn Xây dựng Việt Nam

Thứ bảy, 22/09/2018 | 02:53

Thứ bảy, 22/09/2018 | 02:53

Tư vấn pháp luật

Cập nhật lúc 03:22 ngày 01/02/2018

Cơ quan Bảo hiểm xã hội đã triển khai thu bảo hiểm thất nghiệp đối với viên chức tại cơ quan (kể cả Phó Giám đốc). Ông Giới hỏi, ông có phải đóng bảo hiểm thất nghiệp không?

Hỏi:Ông Dương Văn Giới là Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa, thể thao huyện (đơn vị sự nghiệp công lập). Cơ quan Bảo hiểm xã hội đã triển khai thu bảo hiểm thất nghiệp đối với viên chức tại cơ quan (kể cả Phó Giám đốc). Ông Giới hỏi, ông có phải đóng bảo hiểm thất nghiệp không?

Trả lời: Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 43 Luật Việc làm năm 2013, Điều 2 Luật Viên chức , Khoản 1 Điều 43 Nghị định số 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ về việc tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức, người làm việc theo hợp đồng làm việc (viên chức) thuộc đối tượng phải tham gia bảo hiểm thất nghiệp.

Ban CSPL, CĐXDVN

Phát triển bởi VtkMedia
Tổng số lượt truy cập :
  • 1
  • 1
  • 4
  • 4
  • 7
  • 4
  • 6
  • 6
lên đầu trang