Công đoàn Xây dựng Việt Nam

Chủ nhật, 25/07/2021 | 20:39

Chủ nhật, 25/07/2021 | 20:39

Tư vấn pháp luật

Cập nhật lúc 09:56 ngày 16/03/2021

Không phải tăng lương cho thời gian tạm hoãn hợp đồng lao động

Công ty chúng tôi có một số người lao động tiếp tục làm việc sau thời gian hoãn hợp đồng lao động để thực hiện nghĩa vụ quân sự. Công ty có phải tăng lương hằng năm cho thời gian người lao động tạm hoãn hợp đồng lao động đó không?
Trả lời:
Điều 103 Bộ luật Lao động 2019 quy định về chế độ nâng lương, nâng bậc, phụ cấp, trợ cấp như sau: Chế độ nâng lương, nâng bậc, phụ cấp, trợ cấp và các chế độ khuyến khích đối với người lao động được thỏa thuận trong hợp đồng lao động, thỏa ước lao động tập thể hoặc quy định của người sử dụng lao động.
Do đó, việc có nâng lương cho người lao động trong thời gian tạm hoãn hợp đồng lao động để thực hiện nghĩa vụ quân sự hay không còn phụ thuộc vào quy chế của công ty.
VP TVPL
Phát triển bởi VtkMedia
Tổng số lượt truy cập :
  • 1
  • 9
  • 1
  • 7
  • 5
  • 9
  • 5
  • 4
lên đầu trang